เรื่อง: รบกวนสอบถามครับใช้เน็ต AIS Fiber แล้วเชื่อมต่อ VPN ไม่ได้ครับ

2885

My Name: InferNusXD46 ออฟไลน์
07 มิ.ย. 21, 08:44:22น.
FortiClient V5.6.6.1167
พอกด Connect มันจะ Loading ได้ 10% แล้วขึ้น unable to establish the VPN connection the VPN server may be unreachable
เลยทดสอบโดยเอา notebook เชื่อมต่อ Wifi ที่อื่นสามารถ Connect ได้ปกติครับ โดยผมทดสอบเชื่อม wifi ของ office(3BB) เชื่อมต่อได้ และลองเชื่อมต่ออีกที่นึง office2(True) ใช้งานได้ปกติ และเชื่อมต่อโดย Share เน็ตมือถือ ก็เชื่อมต่อได้ปกติครับ