เรื่อง:  สอบถามคับ Fortigate คับ

10432

My Name: AA__AA ออฟไลน์
07 เม.ย. 17, 16:05:03น.
ขอสอบถามหน่อยคับ

1. Fortigate 60E กับ 90E ความจุ RAM กับ CPU คือเท่าไหร่?
2. อยากให้เปรียบเทียบชัดเจนเรื่องของ Spec ว่า 60C, 60E, 90E ว่าแตกต่างจากเดิมอย่างไร

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 10 เม.ย. 17, 10:19:04น.
คือจะบอกแบบนี้ครับ
ในส่วนข้อมูลของ Hardware ภายใน Box ทางผู้ผลิตคือ Fortinet เขาจะไม่บอกในสเปกและใน DataSheet ครับ
ที่เหมือนกับบางแบรนด์หรือบางยี้ห้อ อื่นๆ

เพราะฉะนั้น ถ้าต้องการอยากทราบข้อมูลให้หา Box FortiGate รุ่นที่ต้องการ แล้วนำมา Run Commard CLI ดังนี้เพื่อตรวจสอบครับ
get system status 
get hardware status
get hardware cpu
get hardware memory

:) ;)