เรื่อง: เรามี fortianalyzer แต่จะซื้อ fortigate ใหม่ มันจะไปกันได้ไหม

5090

My Name: airlek ออฟไลน์
03 ส.ค. 17, 23:21:07น.
ผมมี ใช้ fortianalyzer อยู่ รุ่น 100 ครับ แต่พอดี จะซื้อ fortigate ตัวใหม่ ซึ่ง firmware ตัวใหม่
แต่ตัว analyzer นั้น obsolete ไปแล้ว และน่าจะไม่มี firmware  กรณีนี้ ผมซื้อ fortigate ตัวใหม่ ใช้เฟริมแวร์สูงกว่า มันจะเข้ากันได้กับ
analyzer ตัวเก่าไหมครับ

My Name: fortinet_smf ออฟไลน์
Administrator
ตอบกลับ #1 05 ส.ค. 17, 08:48:53น.
เข้ากันไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยน Fortianalyzer ใหม่ครับ หรือไปใช้ Forticloud แทนครับ