Fortinet Products > Fortigate

ปัญหา ใช้ VPN Client IPSec แล้วหลุดบ่อย เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

(1/2) > >>

chaiwtn:
ปัญหา ใช้ VPN Client IPSec แล้วหลุดบ่อย
คือถ้ามีการ Connect มากกว่า 1 เครื่อง จุดหลุด ต้องทำการ Connect เครื่องเดียว
สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ
สิ่งที่ทำไปแล้ว ลง Windows ใหม่,Reset Rounter
FortiClient V.5.4.3.0807
รบกวนช่วยตอบด้วยครับ

yield:

--- อ้างจาก: chaiwtn ที่ 14 ก.ค. 17, 09:59:17น. ---ปัญหา ใช้ VPN Client IPSec แล้วหลุดบ่อย
คือถ้ามีการ Connect มากกว่า 1 เครื่อง จุดหลุด ต้องทำการ Connect เครื่องเดียว
สิ่งที่ทำไปแล้ว ลง Windows ใหม่,Reset Rounter

--- End quote ---

ไม่ทราบว่าหลุดอย่างไรครับ ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ

earth:
เครื่องที่ Connect เข้ามา ที่ใช้ FortiClient นั้น ใช้ Windows อะไรครับ

chaiwtn:

--- อ้างจาก: earth ที่ 14 ก.ค. 17, 10:54:47น. ---เครื่องที่ Connect เข้ามา ที่ใช้ FortiClient นั้น ใช้ Windows อะไรครับ

เดิม WinXP
ปัจจุบัน Win8.1 ครับ

chaiwtn:

--- อ้างจาก: yield ที่ 14 ก.ค. 17, 10:54:41น. ---
--- อ้างจาก: chaiwtn ที่ 14 ก.ค. 17, 09:59:17น. ---ปัญหา ใช้ VPN Client IPSec แล้วหลุดบ่อย

ไม่ทราบว่าหลุดอย่างไรครับ ขอรายละเอียดมากกว่านี้ครับ

คือหลังจาก connect VPN แล้ว ถ้ามีเครื่องอื่นที่ connect เพิ่มเข้ามา สักพัก ที่ใช้อยู่ จะ Desconnect ครับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version