เรื่อง: VPN เข้ามาในบริษัทแล้วแต่ไม่สามารถไปยัง Server ที่กำหนดใน Policy ได้

2724

My Name: korkiat ออฟไลน์
21 ก.พ. 22, 10:13:42น.
Fortigate 200E v5.4.5

สอบถามหน่อยครับ (มือใหม่ครับ)

VPN ใช้ User บน Firewall เข้ามาในบริษัทแล้วแต่ไม่สามารถไปยัง Server ที่กำหนดใน Policy ได้  เป็น เฉพาะบาง User ครับ

เปิด Service Ping ก็ Ping หา Server ไม่เจอครับ

ตรง Log VPN Event ก็มี User เข้านะครับ แต่ ตรง Forward Traffic ไม่มีเข้าครับ

User ที่ใช้งานได้ก็จะมี Log เข้า Forward Traffic

ขอบคุณครับ

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 03 มี.ค. 22, 13:38:43น.
ใช้งานได้หรือยัง ครับ
ใช้งาน VPN ip sec หรือ ssl vpn ครับมี
user สามารถ login ได้ไหม traffic ไม่ขึ้นลองเปลี่ยน internet ดูครับ