เรื่อง: Deafault Gateway เลือก specific ไม่ได้

2607

My Name: ชยากร ออฟไลน์
13 ธ.ค. 21, 16:22:13น.
Deafault Gateway เลือก specific ไม่ได้ครับ โทรศัพท์ต่อ Wifiตัวเดียวกันใช้เน็ตได้แค่บางเครืื่อง เครื่องที่ใช้เน็ตไม่ได้ไปเช็คดูปรากฎว่าเข้า Gateway ผิด 9hv'mepy'w'8iy[

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 14 ธ.ค. 21, 09:58:07น.
ไม่ทราบว่าอุปกรณ์ได้รับ IP จากอุปกรณ์ ถูกต้องหรือเปล่าครับ ได้รับจาก acess point หรือได้รับจากอุปกรณ์ตัวใหนครับลองตรวจสอบอุปกรณ์ที่แจก Ip ให้อุปกรณ์ดูอีกทีครับ

My Name: ชยากร ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 14 ธ.ค. 21, 13:39:28น.
ได้รับจาก Accesspoint ครับ แต่บางเครื่องต่อได้ บางเครื่องต่อไม่ได้ และค่า DNS ก็ไม่ตรงกับที่ตั้งไว้ครับ ต้องเปลี่ยน Gateway กับค่า DNS ถึงใช้เน็ตได้