เรื่อง: สอบถามครับเปิดให้ใช้ Line/Skype ระบบสามารถเก็บ Log การใช้งานได้หรือไม่ครับ

2425

My Name: Lek2000 ออฟไลน์
16 เม.ย. 21, 17:35:19น.
เปิดระบบ Fortigate 100E ให้สามารถใช้งานโปรแกรม Line / Skype ในวงได้แล้วเราสามารถหรือมีวิธีเก็บบันทึก Log การใช้งานของระบบหรือโปรแกรมทั้ง 2 ตัวนี้ได้หรือไม่ครับ

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 19 เม.ย. 21, 09:10:31น.
สร้าง Policy ขึ้นมาจะมี ให้เลือกเก็บ Log แบบ UTM และ ทั้งหมดหรือจะเลือกจะเฉพาะ log ที่ต้องการจัดเก็บได้ครับส่วนการการเก็บ Log เฉพาะโปรแกรม ไม่แน่ใจว่าจะจะเป็บเป็น Log ประเภทใหนแบบใหนครับ ดูได้น่าจะเป็น Trafic log  ครับ