เรื่อง: ผมใช้งาน FortiGate 100E มีปัญหาการใช้งาน User ที่ใช้งานกับ ระบบ IOS จะไม่สามารถ

2324

My Name: poohdiss ออฟไลน์
11 มี.ค. 21, 10:02:23น.
ผมใช้งาน  FortiGate 100E มีปัญหาการใช้งาน VPN    สำหรับ User ที่ใช้งานกับ ระบบ IOS จะไม่สามารถใช้งานกับ บางเว็บไซต์ได้ เกิด err_name_not_resolved รบกวนแนะนำวิธีการแก้ไข ด้วยครับ ขอบพระคุณครับ  (ระบบ Android สามมารถใช้งานได้ปกติ)

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 11 มี.ค. 21, 13:17:51น.
น่าจะเป็นปัญหาที่ Dns ครับลอง ไปที่ DNS sever แล้วเลือก forword to system dns ดูครับ Disble DNS filter ด้วยน่ะครับ