เรื่อง: สามารถตรวจสอบอายุการใช้งาน ของ Fortigate ได้ไหมครับ หรือใช้งานมาแล้วกี่ชม.

9022

My Name: chaiwtn ออฟไลน์
09 มิ.ย. 17, 09:45:02น.
สามารถตรวจสอบอายุการใช้งาน ของ Fortigate ได้ไหมครับ หรือใช้งานมาแล้วกี่ชม.  :)

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 09 มิ.ย. 17, 10:48:18น.
สามารถตรวจสอบได้จาก Dashboard หน้าแรก ในกรอบ System Information ครับ
ตรง Uptime

My Name: chaiwtn ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 09 มิ.ย. 17, 16:40:40น.
ขอบคุณครับ
สอบถามเพิ่มเติม ปกติอายุการใช้งานของเครื่องอยู่ที่กี่ชม. หรือกี่ปี ครับ

My Name: yield ออฟไลน์
ตอบกลับ #3 09 มิ.ย. 17, 17:49:28น.
ขอบคุณครับ
สอบถามเพิ่มเติม ปกติอายุการใช้งานของเครื่องอยู่ที่กี่ชม. หรือกี่ปี ครับ
ขึ้นอยู่กับการใช้งานและการบำรุงรักษามากกว่า ถ้าจะป้องกันอย่างไฟตกก็อาจจะมีพวก UPS ครับ