เรื่อง: Restore config FGT80E to FGVM แล้ว error

2959

My Name: somjang ออฟไลน์
14 ม.ค. 21, 13:29:33น.
สอบถามครับ พอดีผมลองติดตั้ง FGVM version เดียวกันกับ Firewall ปัจจุบัน ที่เป้นเป้น Hardware แล้วลองเอา ไฟล์ config มา restore
แต่มันไม่สามารถ restore ได้ มี error "Invalid configuration file or password required"
ตอนผม backup ก็ไม่ได้ ใส่ password นะครับ
มันต้องมีขั้นตอนอะไรอีกไหม ในการ นำไฟล์ จาก FGT hardware มาใช้ บน FGVM   

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 14 ม.ค. 21, 17:56:12น.
แปลง Config จาก FGT Hardware ใส่ใน FGVM  แก้ไขหลายส่วนอยู่น่ะครับ ในไฟล์ Config  ครับ header และ Interface ต้องอาศัยความชำนาญความเข้าใจพอสมควรครับ

ตอบกลับ #2 15 ม.ค. 21, 08:27:25น.
แสดงว่า ถ้าเป็น config จาก FGT Hardware ต้อง restore ด้วย อุปกรณ์แบบเดียวกันหรอครับ
ถ้าอยากทำ LAB พวก ทดสอบไฟล์ restore ที่เรา backup จาก FGT Hardware มา พอจะมีวิธีแนะนำไหมครับ
ต้องส่งรายงานว่าไฟล์พวกนี้ สามารถ restore ได้ในกรณีที่มีปัญหา

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #3 15 ม.ค. 21, 11:21:15น.
อุปกรณ์ ควรเป็นอุปกรณ์รุ่นเดียวกัน หรือไกล้เคียงครับ
Fw v. เดียวกันครับ

ตอบกลับ #4 18 ม.ค. 21, 16:32:19น.
ขอบคุณครับ