เรื่อง: ปัญหาเกี่ยวกับ website ติด SSL

2973

My Name: First ออฟไลน์
16 พ.ย. 20, 13:29:48น.
สอบถามครับคือปกติเข้าเว็บไซต์บริษัทจากภายนอก สามารถเข้าได้ปกติ เลยครับ
แต่พอเข้าจากภายในบริษัทเอง จะติด SSL Certificate ขึ้นว่าไม่ปลอดภัย ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ firewall ด้วยไหมครับ
หรือต้องอไปเครียร์ cache บน firewall แล้วหายแบบนี้จะหายไหมครับ หรือต้องทำอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยครับ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 20, 13:34:23น. โดย First

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 16 พ.ย. 20, 16:14:08น.
สอบถามครับคือปกติเข้าเว็บไซต์บริษัทจากภายนอก สามารถเข้าได้ปกติ เลยครับ
แต่พอเข้าจากภายในบริษัทเอง จะติด SSL Certificate ขึ้นว่าไม่ปลอดภัย ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับ firewall ด้วยไหมครับ
หรือต้องอไปเครียร์ cache บน firewall แล้วหายแบบนี้จะหายไหมครับ หรือต้องทำอย่างไรรบกวนแนะนำด้วยครับ
SSL Inspection  ที่ Polcy ใช้เป็นแบบใหนหหรือครับ ลองเปลี่ยน เป็น certificate Inspection  หรือ no- Inspection ดูครับ

My Name: First ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 16 พ.ย. 20, 16:36:37น.
ตอนนี้เป็น certificate Inspection อยู่ครับ เดี๋ยวลองแก้เป็น no-inspection ดูครับว่าได้ไหม
ขอบคุณครับ