เรื่อง: รบกวนสอบถามวิธี set dhcp lease time (Fortigate 100D Firmware: v5.0,build4429(GA)

3084

My Name: kutedock ออฟไลน์
19 ก.ย. 20, 10:10:53น.
สวัสดีครับ พอดีผมทำการพิมพ์คำสั่งใน CLI ตามด้านล่างแล้ว

config system dhcp server
    get  (คำสั่งนี้เอาไว้หา  server_entry_number )
     edit 
     set lease-time    (ก็ให้ใส่เลขเป็นวินาที)
  end

แต่ติดปัญหา error ดัง code ด้านล่างครับ ครับไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร
6688: Unknown action 3
Command fail. Return code -1

สิทธิ์ User ที่ใช้เป็น super_admin เบื้องต้นทดสอบที่ Web UI และ putty ก็ติด error เดียวกันครับ

ขอบคุณครับ

My Name: kutedock ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 20 ก.ย. 20, 11:11:40น.
พอทราบวิธีการแก้ไขไหมครับ ><

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 22 ก.ย. 20, 11:54:57น.
พิมพ์คำสั่งผิดเปล่าครับ
พยายามใช้ปุ่ม tab
เพื่อเติม command ในการพิมพ์คำสั่ง ดูครับ