เรื่อง: ปลดบล็อคบางเว็บ เข้าใช้งาน

4508

My Name: nplpc ออฟไลน์
19 ก.ย. 20, 14:49:54น.

เมื่อก่อนใช้ flowbase  ทุกครั้งที่ปลดเว็บไม่ถูกประเภทจะใช้วิธี override rating  สำหรับการอนุญาติครับ 
แต่ตอนนี้ใช้แบบ proxy base เวลาเข้าไปกำหนด ทำ override rating แล้วเหมือนก็ใช้ยังงานไม่ได้ขึ้นหน้าจอเหมือนเดิมครับ

profile  ใช้  FortiOS v6.4.2 build1723
AV,IPS default
SSL ceritificate inspection
Application Control/web filtering ตามที่กำหนดเองครับ

หากต้องการจะใช้เว็บตามที่กำหนด ต้องปลดยังอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

My Name: nplpc ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 19 ก.ย. 20, 15:24:04น.

ตอนนี้ก็ขึ้นเป็น certificate error ครับ

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 25 ก.ย. 20, 15:40:15น.

เมื่อก่อนใช้ flowbase  ทุกครั้งที่ปลดเว็บไม่ถูกประเภทจะใช้วิธี override rating  สำหรับการอนุญาติครับ 
แต่ตอนนี้ใช้แบบ proxy base เวลาเข้าไปกำหนด ทำ override rating แล้วเหมือนก็ใช้ยังงานไม่ได้ขึ้นหน้าจอเหมือนเดิมครับ

profile  ใช้  FortiOS v6.4.2 build1723
AV,IPS default
SSL ceritificate inspection
Application Control/web filtering ตามที่กำหนดเองครับ

หากต้องการจะใช้เว็บตามที่กำหนด ต้องปลดยังอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

ในส่วนของ webfillter ส่วนของ Foritguard ให้ allow group ของ Shopping  ครับ

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #3 25 ก.ย. 20, 15:43:13น.

ตอนนี้ก็ขึ้นเป็น certificate error ครับ

ลองแก้ไขโดยการเปลี่ยน SSL ceritificate inspection เปลี่ยนเป็น Non inspection