เรื่อง: youtube มันขึ้น ดูวิดีโอไม่ได้ กับ ซ่อนความคิดเห็นครับ

5405

My Name: hiadog ออฟไลน์
29 ก.พ. 20, 14:59:48น.
รุ่นที่ผมใช้ FortiGate 61E     FortiOS v5.6.11 build1700 (GA)
พอดี youtube บางอันมันขึ้น ดูวิดีโอไม่ได้
วิดีโอนี้ถูกจำกัด ลองลงชื่อเข้าใช้ด้วยบัญชี G Suite และ ปิดคอมเม้นครับ มันต้องไปแก้ที่ไหนครับ ในส่วน youtube ผมปิดโหมดจำกัดแล้ว ก็ไม่หาย

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 02 มี.ค. 20, 09:44:44น.
cap หน้าจอขอดูภาพปัญหาที่เจอหน่อยครับ หรือตวจสอบดูใน securiti ส่วนของ web หรือ application

My Name: hiadog ออฟไลน์

ตอบกลับ #3 02 มี.ค. 20, 17:46:44น.
เป็นการจำกัดสิทธิ์ผู้ใช้งานของ youtube ล้อคอินเข้าใช้งานถึงสามารถดูได้ น่ะครับส่วนนี้

My Name: MicroGrids ออฟไลน์
ตอบกลับ #4 03 ส.ค. 20, 17:19:40น.
เป็นการจำกัดสิทธิ์ผู้ใช้งานของ youtube ล้อคอินเข้าใช้งานถึงสามารถดูได้ น่ะครับส่วนนี้
ใช่เหรอครับ ใช้เน็ตมือถือดูได้ แต่ต่อ WiFi ของบริษัทจะขึ้นว่า "วีดีโอนี้ถูกจำกัด ลองลงชื่อเข้าใช้ด้วยบัญชี G suite" แล้วบัญชีผมเป็นบัญชี G suite อยู่ ผมคิดว่าไม่น่าเกี่ยวกับการลงชื่อด้วยบัญชี G suite นะครับ

ตอบกลับ #5 04 ส.ค. 20, 09:24:54น.
ถ้าอย่างนั้นลอง enabled deep inspection ใน policy and install CA certificate system ครับ