เรื่อง: MAP IP กับชื่อ Domain name

3110

My Name: songpon.cha ออฟไลน์
10 มิ.ย. 20, 10:23:52น.
เบื้องต้นทางผมได้เชื่อมต่อ VPN (เชื่อมต่อผ่าน Pubic IP)และได้เข้า internal website ผ่านเลข IP แต่ถ้าผมต้องการเปลี่ยนให้เข้า website ผ่าน domain name ไม่ทราบว่าจะต้องทำอย่างไรให้เวลาเราที่เราเรียกผ่านชื่อ domain name แล้ว fortigate รู้ว่าควรต้องวิ่งออกไปที่ IP ที่กำหนดครับ

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 12 มิ.ย. 20, 14:38:47น.
ไม่ทราบว่าใช้เป็น versoin อะรไรหรือครับ คลิ๊กเลือกตรงที่ให้ระบุเป็น Ip adress  เป็น Dinamic Dns แทนครับ