เรื่อง: Bandwidth internet สำหรับทำ VPN IPSec client to site

3061

My Name: songpon.cha ออฟไลน์
23 มี.ค. 20, 18:36:35น.
รบกวนสอบถามครับ

พอดีผมต้องการคำนวณ  Bandwidth internet สำหรับทำ VPN IPSec client to site ครับ ไม่ทราบว่ามีหลักการคำนวณไหมครับ ว่าแต่ละเครื่องเครื่องใช้เท่าไร การใช้งานหลักๆจะเป็นพวก Remote Desktop ครับ

My Name: tickymaster ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 27 มี.ค. 20, 10:09:55น.
การคำนวน bandwidth ไม่น่าจะคำนวนได้น่ะครับเพราะกับการใช้งานการคอนฟิก performant ของอุปกรณ์ด้วยคงทำได้ประมาณการคร่า่วๆ หรือทดสอบด้วยตัวเองครับ