เรื่อง: ทำ VPN ระหว่าง 2 สาขา จำเป็นต้องใช้เน็ตเป็น fix ip หรือเปล่าครับ

3285

My Name: aussynet ออฟไลน์
27 ก.พ. 20, 17:28:03น.
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
พอดีจะต้องย้าย office ไปที่ใหม่
1. ถ้าจะเปลี่ยนจาก ลีดไลน์ มาใช้เป็น VPN เพื่อเชื่อมต่อ 2 สาขา
internet ที่จะใช้ต่อจำเป็นต้องเป็นแบบ fix ip หรือไม่ครับ
(ไม่เคยใช้ fortigate มาก่อนเลย)
2. ควรต้องขอ internet ทั้งหมดกี่คู่สาย speed เท่าไหร่
สำหรับการทำ VPN ให้ใช้งานเสถียร + การใช้งาน internet ใน office
(อยู่ในพื้นที่บริการของ TRUE กับ 3BB)
ขอบคุณครับ  :)

My Name: Touch ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 28 ก.พ. 20, 08:22:18น.
ทำ VPN กันต้องมี fix ip เพื่อใช้งานครับ