Fortinet Products > Fortigate

fortianalyzer 200D update firmware แล้วใช้ไม่ได้

(1/3) > >>

JTR:
ขอความช่วยเหลือครับ พอดีอัพเดท firmware fortianalyzer200D จาก v4.0MR3 เป็น v5.4.2 พออัพเดทเสร็จ
เครื่องรีสตาร์ตตัวเองทุก 1-2 นาที  เข้า web config และ console ไม่ได้ มีวิธีแก้ไขไหมครับ  ขอบคุณครับ

earth:
ลองใช้คำสั่ง CLI

execute factoryreset  สักรอบดูก่อนนะครับ
เพราะว่าคุณ Upgrade มาเป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดเลย ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นใหม่มาก

แล้วถ้ายังไม่ดีขึ้นให้ใช้คำสั่ง
execute formatlogdisk  นะครับ   // เพื่อ Clear พื้นที่ Disk

JTR:
ใช้คำสั่ง CLI ยังไงครับ เพราะ connect ผ่าน port console ไม่ได้ครับ

yield:

--- อ้างจาก: JTR ที่ 18 เม.ย. 17, 16:02:12น. ---ใช้คำสั่ง CLI ยังไงครับ เพราะ connect ผ่าน port console ไม่ได้ครับ

--- End quote ---

ไม่ทราบว่า connect ผ่าน port console ไม่ได้อย่างไรครับ

JTR:
พอต่อสายกับport console ตั้งค่าแล้วกดเชื่อมต่อมันก็นิ่งไปเลยคับ
ไม่มีให้ใส่userแล้วก็ทำอะไรไม่ได้เลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version