เรื่อง: สอบถามเรื่อง license Fortigate 1200D

4611

My Name: PK_1241 ออฟไลน์
05 ก.พ. 20, 10:13:11น.
คือตอนนี้ license IPS ,Antivirus และ Mobile malware หมดอายุครับ ไม่ทราบว่าราคา license ต่อปี ประมาณเท่าไหร่ พอดีผมหาในบอร์ดไม่มีเลยครับ แล้วผมมี Fortigate 1200D อยู่ 2 ตัวครับทำ HA เวลาจ่ายค่า license ต้องจ่ายทั้ง 2 ตัวเลยมั้ยครับ

My Name: fortinet_smf ออฟไลน์
Administrator
ตอบกลับ #1 05 ก.พ. 20, 23:46:13น.
คือตอนนี้ license IPS ,Antivirus และ Mobile malware หมดอายุครับ ไม่ทราบว่าราคา license ต่อปี ประมาณเท่าไหร่ พอดีผมหาในบอร์ดไม่มีเลยครับ แล้วผมมี Fortigate 1200D อยู่ 2 ตัวครับทำ HA เวลาจ่ายค่า license ต้องจ่ายทั้ง 2 ตัวเลยมั้ยครับ

ส่ง S/N เข้าไป check ราคาได้ที่ Line ID : @thaibizprovider   ครับ  ถ้า FortiGate ทำ  HA เป็น active/active ต้องต่อ MA ทั้งคู่ครับ

My Name: kai_2020 ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 06 ก.พ. 20, 03:04:52น.
แล้วถ้าใช้งานแบบ active/passive ล่ะครับ ต้องต่อแค่ตัว master ใช่รึเปล่าครับ แล้วถ้าเวลา slave ทำงาน..มันจะมีีีีีีีีีผลอะไรมั้ยครับ

My Name: fortinet_smf ออฟไลน์
Administrator
ตอบกลับ #3 14 ก.พ. 20, 22:28:16น.
แล้วถ้าใช้งานแบบ active/passive ล่ะครับ ต้องต่อแค่ตัว master ใช่รึเปล่าครับ แล้วถ้าเวลา slave ทำงาน..มันจะมีีีีีีีีีผลอะไรมั้ยครับ
ถ้า slave ทำงานจะทำงานได้แค่เป็น firewall อย่างเดียวครับ ต้องดูว่ามี set config ที่ใช้ พวก update อะไรมั้ย จะทำให้ link down ได้ครับ