เรื่อง: มือใหม่ FortiGate 80E สอบถามการบล็อค Youtube และ / facebook เฉพาะบุคคล

8493

My Name: kaowoat ออฟไลน์
07 ต.ค. 19, 12:53:28น.
 อยากทราบวิธีการบล็อค youtube ครับ ถ้าเราอยากบล็อคทุกเครื่อง ยกเว้นบางเครื่อง ต้องเข้าไปแก้ไขตรงไหนครับ อ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ ช่วยอธิบายขั้นตอนหน่อยนะครับ

FortiGate 80E
Firmware   v5.6.4 build1575 (GA)

*ถ้ามีคู่มือภาษาไทย จะดีมากเลยครับ ขอบพระคุณมากๆครับ :)

My Name: phanupong ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 08 ต.ค. 19, 16:24:01น.
ต้อง สร้าง Security profiles แยก กับ block ทั้งหมด เเล้วก็ ไปเขียน policy ว่าจะ block ip ไหน เอามาทำ เปน group policy เเล้ว block