เรื่อง: ฺBlock facebook โดนบางเครื่องไม่โดน Block (มือใหม่)

12655

My Name: suttichan ออฟไลน์
06 ส.ค. 19, 17:48:06น.
ผมใช้ 60D ครับ
อยาก Block โดยที่บางเครื่องยังสามารถใช้ได้ครับ

ผม block แล้วเข้าไม่ได้สักเครื่องเลยครับ

My Name: Bigpapa ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 07 ส.ค. 19, 09:40:50น.
1.ในเมนู Web Fiter
2.ในเมนู appilcation control ให้ QUIC ไปด้วยจะได้ block ทั้ง chrome ส่วนไออี block ได้ อยู่แล้ว
3.เปิด service cert deep inspation ใน ip4 policy >Lan to >Wan

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 07 ส.ค. 19, 10:08:18น.
ผมใช้ 60D ครับ
อยาก Block โดยที่บางเครื่องยังสามารถใช้ได้ครับ

ผม block แล้วเข้าไม่ได้สักเครื่องเลยครับ

ถ้าอย่างนั้นจะต้องสร้าง Policy ขึ้นมาใหม่ แล้วสร้าง Address ที่ต้องการ  แล้วนำ Address ที่ต้องการมาใส่ใน Policy ที่สร้างขึ้นมาใหม่
แล้วนำ UTM Profiles ที่ทำการ Setting ไว้แล้ว   มา on ใส่ที่ Policy นี้ครับ     จากนั้นนำ Policy ที่สร้างขึ้นมาใหม่เอาไว้่ด้านบน เหนือ Policy ของเดิม ที่มี Source Address : all หรือ Address ทั้งวง ทั้ง Subnet ครับ 

เพราะ Policy จะทำงานจากบนลงล่างครับ