เรื่อง: รบกวนสอบถามครับ FG 100 E block Facebook,Youtube เฉพาะบาง IP ทำที่หัวข้อไหนครับ

9354

My Name: bossclub ออฟไลน์
13 มิ.ย. 19, 10:22:18น.
สวัสดีครับท่านสมาชิกทุกท่าน
  ผมเพิ่งได้จับ FG ครั้งแรก ซึ่งเป็นรุ่น 100 E Firmware V6.0.4 พอดีผมลอง block facebook Youtube ผ่าน menu Application Control แต่ถ้ามี user บางท่านต้องการใช้งาน แบบนี้เราสามารถกำหนดให้ได้ไหมครับ ว่าเครื่องไหน block หรือ ไม่ block รบกวนชี้แนะให้ทีนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 19, 13:36:06น. โดย bossclub

My Name: ToR ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 13 มิ.ย. 19, 11:27:28น.
ใช้ Firewall แยก DHCP หรือ Fix IP ที่ คอมพิวเตอร์ครับ

ตอบกลับ #2 13 มิ.ย. 19, 13:35:17น.
ผม Fix IP ตามเครื่องครับ

ตอบกลับ #3 13 มิ.ย. 19, 16:42:29น.
เอา IP ที่ต้องการให้เล่น Facebook Youtube ได้มาสร้าง Policy แยก แล้วตรง Application Control ก็ Allow Facebook Youtube แล้วย้าย Policy นี้ไปไว้บน Policy ที่ Block Facebook Youtube ครับ

ตอบกลับ #4 13 มิ.ย. 19, 17:59:35น.
คุณ TOR ครับ
  พอจะมีรูปภาพประกอบไหมครับ ต้องขอโทษจริงๆนะครับ ผมไม่เคยทำจริงๆ

ตอบกลับ #5 01 ก.ค. 19, 10:08:50น.
1.สร้าง Address IP ที่ต้องการจะให้ใช้งาน Facebook Youtube ได้

2.สร้าง Profiles Application Control เพื่อ Allow  Facebook Youtube

3.สร้าง Policy ให้ Source เป็น IP ที่ต้องการ Allow  Facebook Youtube ที่ได้สร้างไว้ แล้วตรง Security Profiles ก็เลือก Profiles Application Control ที่ Allow  Facebook Youtube ไว้ แล้วลาก Policy นี้ไว้บนสุด