เรื่อง: ต่อ VPN แล้วไม่ได้ IP

6030

My Name: Tea_kongnoo ออฟไลน์
16 พ.ค. 19, 14:19:36น.
ผมใช้ Fortigate 100D firmware FortiOS v6.0.3 build0200 โดย User ใช้ Forticlient  ต่อเข้า VPN แล้วซึ่งก่อนหน้านี้ใช้งานได้ปกติ แต่ตอนนี้ใช้ไม่ได้ ที่สังเกตได้คือ เครื่องที่ ต่อ เข้ามา ไม่ได้ IP  ไม่สามารถใช้ได้ทัั้ง Internet และ  Intranet ครับ 

My Name: telthanya ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 19 พ.ค. 19, 10:05:03น.
ไฟล์นี้เป็น คู่มือการทำ SSL-VPN ที่ FortiOS 6.0.2 ที่ผมทำขึ้นมาเพื่อใช้สำหรับ Training ให้กับลูกค้าของผม
ลองนำไปศึกษาดูครับ ผมคิดว่าผมทำคู่มือไว้ละเอียดพอสมควร
หากสงสัยตรงไหนเพิ่มเติม ลอง Email หลังไมค์มาได้ครับ

ผิดพลาดประการใด ติชม ได้ครับ
ผมหวังว่าจะมีประโยชน์กับหลาย ๆ ท่าน ขอบคุณครับ

My Name: somboon ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 30 พ.ย. 20, 20:44:09น.
ไม่เจอไฟล์แนบอะครับ