เรื่อง: เวลาต่อ VPN แล้วจะ Networkภายในออฟฟิศ จะDown ครับ

8718

My Name: MPGH ออฟไลน์
31 ม.ค. 19, 17:01:44น.
เวลา ที่เรา ใช้งาน ภายในออฟฟิศ ก็ ใช้งานตามปกติ แต่เมื่อไหร่ที่มีการ Connect VPN ไป IDC พอเชื่อมต่อได้แล้ว จะ ไม่สามารถ PIng Network ภายในออฟฟิศได้เลยครับ ต้องตั้งค่าตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ

My Name: ToR ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 01 ก.พ. 19, 09:54:40น.
ลองเปิด Split Tunneling ดูครับ

ตอบกลับ #2 01 ก.พ. 19, 10:41:21น.
ลองเปิด Split Tunneling ดูครับ

(คลิกเพื่อแสดงรูปที่ซ่อนอยู่.)

ขอบคุณครับจะลองดูครับ

ตอบกลับ #4 01 ก.พ. 19, 11:45:25น.
ตรง Routing Address ให้เลือก IP วงภายในของบริษัทครับ

ตอบกลับ #5 01 ก.พ. 19, 11:51:19น.
ตรง Routing Address ให้เลือก IP วงภายในของบริษัทครับ

เครื่องนี้ตั้งอยู๋ที่ IDC ครับ ส่วนผม VPN จาก Office ไปครับ ภายในออฟฟิศไม่มี FW ครับ หรือต้องไปสร้างที่ FW ให้มี Network ภายในออฟฟิศครับ

ขอบคุณ๕รับ

ตอบกลับ #6 01 ก.พ. 19, 13:55:44น.
งั้นพอจะ capture หน้าที่ setting vpn และ policy ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

ตอบกลับ #7 01 ก.พ. 19, 14:51:48น.
งั้นพอจะ capture หน้าที่ setting vpn และ policy ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

ตอบกลับ #8 01 ก.พ. 19, 16:24:18น.
ใน policy ที่ source ลองเอา all ออก และที่ destination ให้ระบุ address ปลายทางไปเลยครับ ส่วนของ Split Tunneling ให้ใส่ address วงฝั่ง server ไปครับ

ตอบกลับ #9 01 ก.พ. 19, 18:09:05น.
ใน policy ที่ source ลองเอา all ออก และที่ destination ให้ระบุ address ปลายทางไปเลยครับ ส่วนของ Split Tunneling ให้ใส่ address วงฝั่ง server ไปครับ

เดี๋ยวลองดูครับ แล้วจะมาอัพเดทนะครับ