เรื่อง: สอบถามเกี่ยวกับการต่อ MA ครับ

6752

My Name: Cstony ออฟไลน์
20 ธ.ค. 18, 13:40:53น.
การต่อ MA ถ้าต่อแบบ Bundle Licenses นี่จะได้ option เหมือนกันทุกเจ้าเลยใช่ไหมครับ หรือมีข้อแต่กต่างกันตรงไหนหรือเปล่าครับ

พอดีผมยังไม่เคยมีประสบการณ์ต่อ MA เลยครับ

My Name: fortinet_smf ออฟไลน์
Administrator
ตอบกลับ #1 24 ธ.ค. 18, 21:32:48น.
การต่อ MA ถ้าต่อแบบ Bundle Licenses นี่จะได้ option เหมือนกันทุกเจ้าเลยใช่ไหมครับ หรือมีข้อแต่กต่างกันตรงไหนหรือเปล่าครับ

พอดีผมยังไม่เคยมีประสบการณ์ต่อ MA เลยครับ

ถ้าเป็น bundle เหมือนกันหมดครับ  มาครบทุก Feature และการรับประกัน  แต่จะมีที่แตกต่าง ต่องดูว่าเป็น Forticare แบบ 8x5 หรือ 24x7  คือในกรณีขอ Support ไปทาง Fortinet ตรงแบบเปิด ticket ถ้าเป็น 24x7 ก็จะตอบไวกว่าครับบ