เรื่อง: ประโยชน์ของ Fortiguard Service มีอะไรบ้างครับ

7067

My Name: mathin01 ออฟไลน์
07 ธ.ค. 18, 12:59:55น.
พอดีจะทำ Present ต่อ Licenses Firewall  ขอข้อมูลหน่อยนะครับ พอดีไม่มีความรู้ทางด้านออฟชั่นตรงนี้เลย

Next Generation Firewall
  IPS & Application Control

ATP Services
  AntiVirus   
  Web Filtering

My Name: fortinet_smf ออฟไลน์
Administrator
ตอบกลับ #1 07 ธ.ค. 18, 23:15:37น.
IPS & Application Control  ป้องกันการเจาะระบบ และควมคุมการใช้ app พวก facebook , Line , Youtube ในองค์กร
AntiVirus   ป้องกัน virus ใหม่ๆ ที่เข้ามาทาง web และ mail
Web Filtering  สามารถ block web ตาม category ต่างๆ ครับ เช่น เว็บกีฬา, เว็บพนัน ครับ ก็  block เป็น category ได้เลย ไม่ต้องมานั่ง block เป็น เว็บๆ ไปครับ

My Name: mathin01 ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 12 ธ.ค. 18, 08:24:12น.
IPS & Application Control  ป้องกันการเจาะระบบ และควมคุมการใช้ app พวก facebook , Line , Youtube ในองค์กร
AntiVirus   ป้องกัน virus ใหม่ๆ ที่เข้ามาทาง web และ mail
Web Filtering  สามารถ block web ตาม category ต่างๆ ครับ เช่น เว็บกีฬา, เว็บพนัน ครับ ก็  block เป็น category ได้เลย ไม่ต้องมานั่ง block เป็น เว็บๆ ไปครับ

ขอบคุณมากครับ