เรื่อง: แนะนำ วิธี block IP จากต่างประเทศหน่อยครับ

6907

My Name: cehitler ออฟไลน์
29 ก.ค. 18, 16:33:34น.
แนะนำ วิธี block IP จากต่างประเทศหน่อยครับ ผมดูในหน้า threatmap มันเยอะมากเลยครับ

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 31 ก.ค. 18, 11:11:51น.
ให้สร้าง Address ขึ้นมา Type : Geography
Country ให้เลือกประเทศที่ต้องการขึ้นมา
สมมติประเทศจีน ก็ Name : IP-China , Type : Geography , Country = China

จากนั้นที่ Policy ทำ Action : Deny ไปครับ

แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 18, 11:20:17น. โดย earth

My Name: cehitler ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 07 ส.ค. 18, 09:20:24น.
ให้สร้าง Address ขึ้นมา Type : Geography
Country ให้เลือกประเทศที่ต้องการขึ้นมา
สมมติประเทศจีน ก็ Name : IP-China , Type : Geography , Country = China

จากนั้นที่ Policy ทำ Action : Deny ไปครับ

(คลิกเพื่อแสดงรูปที่ซ่อนอยู่.)

ขอบคุณครับ