เรื่อง: fortinet block bitcoin mining

5911

My Name: sutus5555 ออฟไลน์
  • www.mtechnology.co.th
26 ก.ค. 18, 08:44:54น.
สวัสดี admin ครับ

สอบถาม การ block bitcoin mining  มีวิธีทำและวีธีตรวจสอบไหมครับ

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 26 ก.ค. 18, 11:09:18น.
ถ้าต้องการจะ Block
ให้มาที่เมนู Application Overrides แล้ว Add Signatures เลือก Name โดยใส่ Keyword ว่า "Miner , Coin"
เลือกให้หมดใน List  จะโชว์ App นั้นหมดเลย แล้ว Action : Block

ถ้าต้องการจะตรวจสอบหรือ Monitor
App Categories : General.Interest , P2P โดยให้ Action  เป็น Monitor ไว้
เพราะว่า App พวกนั้นจะอยู่ใน Categories พวกนี้

My Name: sutus5555 ออฟไลน์
  • www.mtechnology.co.th
ตอบกลับ #2 26 ก.ค. 18, 15:46:39น.
ขอบคุณครับ