เรื่อง: สอบถามเรือง license FortiAnalyser-VM

12306

My Name: it_it ออฟไลน์
07 เม.ย. 17, 14:40:11น.
ขอสอบถามครับว่า license FortiAnalyser-VM มีหมดอายุไหมครับ?
รายละเอียดมีดังนี้ครับ
ฺ"Base license for stackable FortiAnalzer-VM; 1GB/Day of Logs and 200GB
Upgrade license for adding 5GB/Day of Logs and 1 TB device quota.
1 Year 24x7 FortiCare Contact (for 1-6 GBLogs/Day)"

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 10 เม.ย. 17, 11:32:23น.
FortiAnalyzer VM มีหมดอายุครับ
ตัวนี้ใช้อยู่จะจำกัด Performance บ้างอย่างครับ  คาดว่าน่าจะเป็นตัว Trial
ตัว Trial จะจำกัด  Performance และระยะเวลาการใช้งานครับ  จะถูกกำหนดวันไว้เลย ที่ใช้งานแรกครั้ง

ดังนั้นถ้าจะใช้งานต่อก็จะจำเป็นต้อง
Upgrade License ก็จะได้ License
ตามที่แจ้งมา  Performance จะเพิ่มเข้ามาครับ

:D ;)
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 17, 13:34:53น. โดย earth

My Name: it_it ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 11 เม.ย. 17, 14:48:10น.
ขอบคุณครับ
พอจะทราบไหมครับว่าราคาค่าต่อประมาณเท่าไรครับ

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #3 11 เม.ย. 17, 19:25:04น.
ขอบคุณครับ
พอจะทราบไหมครับว่าราคาค่าต่อประมาณเท่าไรครับ

ลองสอบถามกับตัวแทนจำหน่ายดูนะครับ