เรื่อง: ตอนนี้ ผมทำการ block

6263

My Name: panuwat ออฟไลน์
11 เม.ย. 18, 08:46:01น.
ผม Block facebook youtube และ  พวกสื่อ  Socia และ Media แต่ผมออกมา facebook ที่ใช้ Google Chrome ปิด หลุดสามารถเข้าไปใช้งานได้ แต่ ถ้าใช้ Firefox เปิด จะโดนบล็อกทั้งหมด พอจะมีวิธีแก้ไขปัญหานี้ไหมครับ

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 11 เม.ย. 18, 10:15:11น.
ใช้อะไร Block ครับ
Web Filter หรือ Application Control

แนะนำให้ใช้ Application Control เลือก facebook , youtube , QUIC ครับ

เว็บจำพวกนั้นจะต้องใช้ Layer 7  (Application) Application Control  เข้าช่วยจัดการครับ

My Name: panuwat ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 11 เม.ย. 18, 14:14:49น.
ขอบคุณครับ ตอนนี้ปัญหาที่ติดอยู่แก้ได้แล้วครับ