เรื่อง: จำนวน user ที่ใช้งานได้

4776

My Name: might ออฟไลน์
22 ม.ค. 18, 14:21:24น.
ผมใช้ รุ่น 100d User 250 ต้องการทราบว่าสามารถใช้งานได้ไหม
ถ้าต้องเปลี่ยนต้องเป็นรุ่นไหนครับ ตัวเลขข้างหน้าคือจำนวน user หรือเปล่า
รุ่นด้านหลัง d e ต่างกันอย่างไรครับ

My Name: ToR ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 22 ม.ค. 18, 14:59:47น.
ใช่ครับ ตัวเลขคือจำนวน user ที่ออกเน็ตพร้อมทั้งหมดโดยประมาณ น้อยกว่าหรือเท่ากับ * ถ้าเกินก็เกินได้นิดหน่อย
ส่วน d e คือรุ่นของตัว hardware

หมายเหตุ ขึ้นอยู่กับการออกแบบ network ภายใน ถ้าออกแบบดีๆก็ใช้กับ user จำนวนมาก