เรื่อง: สอบถามปัญหา Slow Vpn | Fortigate 100D IPsec TO Aws

5562

My Name: friendcheeze ออฟไลน์
24 ส.ค. 17, 16:00:57น.
เนื่องจากพบปัญหาการ Slow Vpn | Fortigate 100D IPsec TO Aws มีความช้ามากในการเชื่อมต่อค่ะ พอจะมีวิธีแนะนำ หรือวิธีแก้ไขมั้ยคะ

My Name: earth ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 29 ส.ค. 17, 23:53:20น.
การเชื่อมต่อ Cloud AWS นั้นจะช้า จะเร็ว นั้นขึ้นอยู่กับความเร็วของอินเตอร์เน็ต การเชื่อมต่อ ความเสถียร รวมถึง Routing และ Traffic เข้าผู้ให้บริการ ISP นั้นๆ ที่วิ่งเข้าสู่ AWS ครับ  แล้วก็ภูมิภาค IDC ที่คุณได้เลือกด้วย

ณ ตอนนี้มี Solution SD-WAN ที่วิ่งเข้าสู่ AWS โดยตรง แล้วนะครับ