เรื่อง: สอบถามเรื่อง forticloud

5652

My Name: rampace1307 ออฟไลน์
17 ส.ค. 17, 13:10:35น.
คือ ถ้าเราซื้อ forticloud มา (ตรงรุ่นกับfortigate ที่เราใช้) อยากถามว่า พื้นที่ที่เราจะได้จากการซื้อ forticloud มันมีเท่าไรครับ เก็บได้ตาม พรบ. 90 วันรึป่าวครับ

My Name: yield ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 17 ส.ค. 17, 16:06:22น.
คือ ถ้าเราซื้อ forticloud มา (ตรงรุ่นกับfortigate ที่เราใช้) อยากถามว่า พื้นที่ที่เราจะได้จากการซื้อ forticloud มันมีเท่าไรครับ เก็บได้ตาม พรบ. 90 วันรึป่าวครับ

ถ้าตัว Free จะประมาณ 100 GB ส่วนที่เป็น License แบบเสียเงิน จะประมาณ  8 TB ครับ ซึ่งน่าจะเพียงพอ สำหรับการเก็บตาม พรบ 90 วัน ครับ  ซึ่งรายละเอียด จะตาม ข้อมูลด้านล่างครับ free เก็บย้อนหลังได้สูงสุด 7 วัน แบบเสียเงิน ย้อนหลังได้สูงสุด 1 ปีครับ