เรื่อง: Fortigate 60 ADSL firmware ล่าสุด

6055

My Name: Toneka ออฟไลน์
20 ส.ค. 17, 15:57:56น.
รบกวนสอบถามพวกพี่ๆหน่อยครับ พอดีผมได้ Fortigate 60 ADSL มาตัวหนึ่ง อยากทราบว่า firmware ล่าสุดที่ลงได้เป็น version อะไรครับ (คืออยากฝึกลงใหม่ครับ) คิดว่าเป็น 5.0 ไม่ทราบลงได้มั่ยครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ

My Name: yield ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 21 ส.ค. 17, 08:41:39น.
รบกวนสอบถามพวกพี่ๆหน่อยครับ พอดีผมได้ Fortigate 60 ADSL มาตัวหนึ่ง อยากทราบว่า firmware ล่าสุดที่ลงได้เป็น version อะไรครับ (คืออยากฝึกลงใหม่ครับ) คิดว่าเป็น 5.0 ไม่ทราบลงได้มั่ยครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
ขอบคุณครับ
สำหรับ FortiGate 60 ADSL ไม่สามารถ Upgrade firmware ถึง Version 5 ได้ครับ สำหรับ Series นี้ จะ support Firmware version 2-3  ครับ เพราะ Hardware ค่อนข้างเก่ามาก ต้องSeries Bขึ้นไป ครับ ถึงจะ Upgrade version 5 ขึ้นไป ได้

My Name: Toneka ออฟไลน์
ตอบกลับ #2 21 ส.ค. 17, 23:04:21น.
ขอบคุณมากครับ