เรื่อง: มีสาขาเปิดใหม่ ถ้าจะใช้ Mikrotik เชื่อมต่อ VPN IPSec Site to Site ได้ไหมครับ

7282

My Name: chaiwtn ออฟไลน์
23 มิ.ย. 17, 16:32:32น.
มีสาขาเปิดใหม่ ถ้าจะใช้ Mikrotik เชื่อมต่อ FG200D VPN IPSec Site to Site ได้ไหมครับ  :)
1.ถ้าได้ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
2.ถ้าไม่ได้ สามารถรองรับกับอุปกรณ์รุ่นไหนบ้างครับ
แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 17, 16:35:11น. โดย chaiwtn

My Name: yield ออฟไลน์
ตอบกลับ #1 23 มิ.ย. 17, 17:17:31น.
มีสาขาเปิดใหม่ ถ้าจะใช้ Mikrotik เชื่อมต่อ FG200D VPN IPSec Site to Site ได้ไหมครับ  :)
1.ถ้าได้ ช่วยแนะนำหน่อยคับ
2.ถ้าไม่ได้ สามารถรองรับกับอุปกรณ์รุ่นไหนบ้างครับ

ถ้าต่างอุปกรณ์ ไม่มั่นใจว่าได้ 100 %หรือไม่ครับ ควรจะเป็น อุปกรณ์เดียวกันดีกว่า แต่ว่าทั้งนี้ สามารถทำได้ ครับ ขอแค่ ให้ propersal  และ pheshared-key  ให้ตรงกัน ทั้ง 2 ฝั่ง ก็พอครับ

My Name: chaiwtn ออฟไลน์